![2564 01 26c 006](/webnew/images/news_dld/2564/2564_01_26c/2564_01_26c_006.jpg)
วันที่ 26 มกราคม 2564 เวลา 14.00 น. นายสัตวแพทย์สรวิศ ธานีโต อธิบดีกรมปศุสัตว์ มอบหมายให้นายสุรเดช สมิเปรม รองอธิบดีกรมปศุสัตว์ ออกติดตามตรวจเยี่ยมฟาร์มสาธิตเลี้ยงไก่พื้นเมือง ของนายวิรุธ ดวงจิต ซึ่งเลี้ยงไก่พื้นเมือง เพื่อสร้างรายได้เป็นอาชีพ และเข้าร่วมกิจกรรมการป้องกัน แก้ไขและเตรียมความพร้อมรับปัญหาโรคไข้หวัดนก
ในการนี้ได้มอบแนวทางส่งเสริมอาชีพเลี้ยงไก่พื้นเมือง เพื่อส่งเสริมอาชีพ สร้างรายได้ให้แก่เกษตรกร ในภาวะประสบปัญหาภัยแล้ง และได้มอบเวชภัณฑ์และยาฆ่าเชื้อโรค เพื่อควบคุมป้องกันและลดความเสี่ยงจากโรคระบาด โดยมีนายสัตวแพทย์อดิศร ชาติสุภาพ ปศุสัตว์จังหวัดปทุมธานี นายไพรัตน์ รุ่งสว่าง ปศุสัตว์อำเภอหนองเสือ นายกเทศมนตรีตำบลหนองสามวัง เจ้าหน้าที่จากสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดปทุมธานี และเกษตรกรกลุ่มเลี้ยงไก่พื้นเมือง ร่วมติดตามและให้ข้อมูล
ที่ บ้านหนองงูเหลือม ตำบลหนองสามวัง อำเภอหนองเสือ จังหวัดปทุมธานี
{gallery}news_dld/2564/2564_01_26c/{/gallery}
ภาพ กิตติพรรณ จินดามัง / ข่าว ทีมงานรองอธิบดี / กลุ่มเผยแพร่ / สลก